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MFUKO WA UTAMADUNI NA SANAA TANZANIA 
 

FOMU YA MAOMBI YA MKOPO 

 

Aina ya Maombi:   Mtu Binafsi    □   Kikundi   □   Taasisi    □  
 

1. Mkopaji Binafsi  

Jina Kamili la Mwombaji  

Jina Maarufu (a.k.a)   

Aina ya kazi ya Utamaduni/Sanaa  

Jinsia: Mme   □   Mke   □ Hali ya Ndoa 

Tar. ya Kuzaliwa: Mke/Mme    □     Sina Ndoa    □      
Mjane          □    Mtalaka        □ 

Anuani ya Posta: 
S.L.P…………………………… 

Simu 1: Jina la Mwenza:  

Simu 2:  Jina la Ujana (Mke): 

Simu ya Mwenza: Kazi ya mwenza:  

Barua pepe:  

Kitambulisho Na.  Aina: 

Anuani kwenye mitandao ya kijamii:  

 

2. Mkopaji Kikundi au Taasisi 

Jina Kamili Kikundi/Taasisi  

Aina ya kazi ya Utamaduni/Sanaa  

Namba ya Usajili: Mahali iliposajiliwa: 

Tarehe ya Usajili: 
 

Eneo la Kazi: 
Mkoa ………………………….Wilaya …………………. 
Kata …………………………  Mtaa …………………… 
Kitalu………………………..   Namba ya 
Nyumba……. 

Anuani ya Posta: 
S.L.P…………………………… 

Simu 1: Barua pepe: 

Simu 2: Tovuti: 

Anuani kwenye mitandao ya kijamii:  

Majina ya Viongozi wa Kikundi/Taasisi 

Jina la Kiongozi Cheo Simu Na. Kitambulisho 

    

    

    

PICHA YA 

MWOMBAJI 

AU 

KIONGOZI 
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3.  Taarifa za Makazi ya Mkopaji Binafsi 
Hali ya makazi Mpangaji □ Nyumba binafsi □ Nyumba ya Urithi  □ Nyumba ya ndugu  

□                       

Kitalu…………………………… Namba ya Nyumba…………………. 
Mtaa…………...………………. Kata…………………………………… 
Wilaya:  ………………………   Mkoa…………………………………. 

Alama Elekezi: 

Jina la Mwenye Nyumba:                                                              Simu: 

 

4. Taarifa za Mkopo 

Kiasi cha Mkopo TSH.  Muda wa Marejesho: 

Aina ya Mkopo (tiki) Ununuzi wa vifaa Mtaji/Uendeshaji Dharura Nyingine (taja) 

    

Mkakati wa 
Marejesho 

 

Historia/Uzoefu katika Mikopo 

Je, una mkopo katika taasisi yoyote ya Kifedha?                    Ndio   □       Hapana □ 

Kama NDIO jaza taarifa zifuatazo: 

Taasisi uliyokopa Mwaka uliokopa 

Kiasi cha Mkopo Tshs. Salio la Mkopo  

Hali ya mkopo (unaendelea na marejesho?........................ kama hapana, eleza sababu 
 
 

5. Taarifa za Eneo la kazi ya Utamaduni/Sanaa 

Mpangaji □ Nyumba binafsi □ Nyumba ya Urithi □ Nyumba ya ndugu  □  

Nyingine (eleza)  

Na. ya Nyumba:                 Mtaa:                   Kitongoji                         Kata: 

Wilaya:                                                               Mkoa: 

Alama Elekezi: 

Jina la Mwenye Nyumba:                                                                             Simu: 

Aina ya kazi ya Utamaduni/Sanaa: 

Jina la Biashara: 

 

6. Uthibitisho 

 
Mimi/Sisi………………………………………tu/nathibitisha kwamba taarifa zilizotolewa  
hapo juu ni za kweli na timilifu, kadri ya uelewa wangu/wetu. Endapo itabainika kuwa taarifa 
zilizotolewa si sahihi, maombi haya ya mkopo yasizingatiwe.  Vile vile, natoa ruhusa kwa 
Mfuko wa Utamaduni na Sanaa Tanzania na Taasisi nyingine zinazosimamia uendeshaji wa 
shughuli za Utamaduni na Sanaa kisheria nchini kutafuta taarifa za ziada kwa malengo ya 
kujiridhisha na kuthibitisha taarifa za maombi haya pamoja na kufuatilia marejesho pale haja 
ya kufanya hivyo inapojitokeza.  Aidha, naridhia kubanwa na masharti ya kimkataba 
yanayoambatana na utoaji wa mikopo hii.  
 
Mkopaji/ Wakopaji                                                                            Saini 
 

1. ……………………………………………………               …………………………. 
2. ……………………………………………………               …………………………. 
3. ……………………………………………………               …………………………. 
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                                 Tarehe ……………………… 
 

7. Uthibitisho wa Taasisi ya Utamaduni/Sanaa (Ijazwe na Taasisi inayomsimamia 
Mwombaji) 

 
i. Hali ya usajili …………………………………………………………………… 

ii. Aina ya kazi…………………………………………………………………….. 

iii. Maoni kuhusu mwenendo wa mhusika .................................................................... 

 

iv. Maoni ya Taasisi kuhusu maombi ya mkopo ………………………………………….. 

 
…………………….              ………………..            ……………………..       …………….. 
       Jina                                  Wadhifa                      Saini & Mhuri              Tarehe 
 

8. MAAMUZI YA MFUKO UTAMADUNI NA SANAA TANZANIA  

a) Uhakiki wa ujazwaji wa  Fomu pamoja na viambatisho vyote vinavyohitajika 
umefanywa na: 

 
 
___________________________   _____________        ________       ___________    

       Jina                                                   Wadhifa                    Saini            Tarehe 
 
 

b) Maoni ya Afisa Mikopo  
 

i. Kiasi kilichopitishwa ni  TSh _____________________________ 
 

ii. Sababu za kupitishwa kwa kiwango hicho ni 
 
 

 

 

 
 

___________________________   _____________        ________       ___________    
       Jina                                                   Wadhifa                    Saini            Tarehe 
 
 

c) Maoni ya Afisa Mtendaji Mkuu  
 

 
_________________________________________________________________________ 
 
Kiasi kilichothibitishwa TSh _____________________________________ 
 

___________________________   _____________        ________       ___________   
     
   Jina    
                                                Wadhifa                    Saini            Tarehe 
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VIAMBATISHO VYA FOMU YA MAOMBI YA MKOPO 
 

MAOMBI YAAMBATISHWE NA NYARAKA ZIFUATAZO 
 

1. VIMBATISHO VYA UJUMLA 

 

a) Andiko la mradi (Business plan).  

b) Ankara kifani kutoka kwa muuzaji anayetambulika. Aidha, Ankara kifani ionyeshe 

aina, na thamani ya kifaa kazi kinachohitajika kwa mteja mwenye kuhitaji Mkopo 

wa Vitendea Kazi; 

c) Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Mtaa/Kijiji mahali  ambapo mradi 

utafanyika  

d) Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Mtaa/Kijiji mahali unapoishi  

e) Kitambulisho cha Taifa au namba 

 

 
2. NYARAKA MAHUSUSI KULINGANA NA AINA YA MKOPO 

 

NA JINA MASHARTI 

1. Vyama vya 

Ushirika 

Endapo chama kina dhamana ya kukopa 

i. Katiba ya Chama/Ushirika (by laws)  

ii. Ushahidi wa amana ya asilimia 30% ya mkopo utakao huishwa  

iii. Taarifa ya benki kuonyesha mtiriko wa fedha/Bank Statement  

iv. Muhtasari wa kikao cha Wajumbe wa Ushirika kuhusu kukopa  

v. Ushahidi wa kikomo cha madeni kutoka kwa msajili 

vi. Hati ya Usajili  

vii. Orodha ya wanufaika iliyoambatishwa na mawasiliano na namba ya kitambulisho 

cha Taifa, kiasi cha mkopo 

viii. Cheti cha usajili kutoka Taasisi inayosimamia utekelezaji wa majukumu ya 

mwombaji kwenye Sekta ya Utamaduni na/au Sanaa 

ix. Barua ya uthibitisho kuwa Mwombaji ni mwanachama wa Umoja wowote ikiwamo 

Shirikisho; Chama au Kikundi kiichosajiliwa kisheria katika Sekta ya Utamaduni 

na/au Sanaa na ametambulishwa kwa maandishi na umoja huo 

 

Endapo Chama hakina dhamana 

i. Kama chama hakina dhamana ya kukopea lazima kuwepo na ushahidi wa 

udhamini wa Halmashauri  

ii. Deed of guarantee iliyosainiwa na DED NA Mwenyekiti wa Halmashauri  
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iii. Muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha na Mipango uliosiniwa na DED and 

Mwenyekiti wa Halmashauri 

iv. Proforma Invoice (endapo mkopo ni wa vitendea kazi)  

2. Taasisi/Shirikis

ho 

i. Taarifa za hesabu zilizokaguliwa kwa miaka mitatu mfululizo  

ii. Taarifa ya benki kuonyesha mtiriko wa fedha/Bank Statement ya mwaka moja.  

iii. Certificate of Incorporation  

iv. Certificate of Registration  

v. Leseni ya biashara  

vi. TIN 

vii. Memorandum and Article of associations  

viii. Official Search report kutoka BRELA.  

ix. Nakala ya mizania ya mwaka ‘annual returns’ iliyoidhinishwa na BRELA.  

x. Maazimio ya Bodi/ Board Resolution  

xi. Dhamana za Wakurugenzi 

xii. Muhtasari wa kikao uliosainiwa na wanamiliki wa Taasisi 

xiii. Cheti cha usajili kutoka Taasisi inayosimamia utekelezaji wa majukumu ya 

mwombaji kwenye Sekta ya Utamaduni na/au Sanaa 

xiv. Barua ya uthibitisho kuwa Mwombaji ni mwanachama wa Umoja wowote ikiwamo 

Shirikisho; Chama au Kikundi kiichosajiliwa kisheria katika Sekta ya Utamaduni 

na/au Sanaa na ametambulishwa kwa maandishi na umoja huo 

xv. Proforma Invoice (endapo mkopo ni wa vitendea kazi)  

3 Mwombaji 

Binafsi 

(Mtumishi) 

i. Barua ya maombi ya mkopo 

ii. Mkataba wa ajira wenye mashari ya ajira ya kudumu  

iii. Barua ya utambulihso kutoka kwa mwajiri 

iv. Picha mbili za mkopaji 

v. MOU kati ya Mfuko na Mwajiri  

vi. Hati za sasa za mshahara kwa miezi mitatu mfululizo  

vii. Ushahidi wa vyanzo vingine vya mapato  

viii. Kitambulisho cha Ajira 

ix. Kibali cha Biashara 

x. Cheti cha usajili kutoka Taasisi inayosimamia utekelezaji wa majukumu ya 

mwombaji kwenye Sekta ya Utamaduni na/au Sanaa 

xi. Barua ya uthibitisho kuwa Mwombaji ni mwanachama wa Umoja wowote ikiwamo 

Shirikisho; Chama au Kikundi kiichosajiliwa kisheria katika Sekta ya Utamaduni 

na/au Sanaa na ametambulishwa kwa maandishi na umoja huo 

xii. Proforma Invoice (endapo mkopo ni wa vitendea kazi)  
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4 Mwombaji 

Binafsi asiye 

Mtumishi  

i. Barua ya maombi ya mkopo 

ii. Barua toka Serikali ya Mtaa kuthibitisha Makazi   

iii. Kitambulisho:-cha Kupigia kura/Uraia/Leseni ya Udereva/Hati ya Kusafiria  

iv. Leseni hai ya Biashara    

v. Uthibitisho wa Mlipa Kodi (TIN)    

vi. Kibali cha Biashara     

vii. Picha mbili za mkopaji binafsi + mwenza (Passport size)   

viii. Nakala ya kitambulisho cha Mwenza 

ix. Cheti cha usajili kutoka Taasisi inayosimamia utekelezaji wa majukumu ya 

mwombaji kwenye Sekta ya Utamaduni na/au Sanaa 

x. Barua ya uthibitisho kuwa Mwombaji ni mwanachama wa Umoja wowote ikiwamo 

Shirikisho; Chama au Kikundi kiichosajiliwa kisheria katika Sekta ya Utamaduni 

na/au Sanaa na ametambulishwa kwa maandishi na umoja huo 

xi. Proforma Invoice (endapo mkopo ni wa vitendea kazi) 

 Kikundi i. Barua ya maombi ya mkopo    

ii. Kibali cha Biashara     

iii. Picha mbili za viongozi wa Kikundi    

iv. Nakala ya hati ya usajili    

v. Muhtasari wa kikao uliosainiwa na wanachama wa kikundi wenye ajenda ya 

maombi ya mkopo    

vi. Katiba ya kikundi    

vii. Mchanganuo wa matumizi ya fedha za mkopo  

viii. Barua ya uthibitisho kuwa Mwombaji ni mwanachama wa Umoja wowote ikiwamo 

Shirikisho; Chama au Kikundi kiichosajiliwa kisheria katika Sekta ya Utamaduni 

na/au Sanaa na ametambulishwa kwa maandishi na umoja huo 

ix. Proforma Invoice (endapo mkopo ni wa vitendea kazi)    
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MCHANGANUO 
 

MAELEZO MAFUPI YA JINA MAHALIILIPO BISHARA, AINA YA BIASHARA NA UMILIKI 

 

 
 

 
 

 

 

 
1. MAPATO 

NA MAELEZO KIASI (TSH) 

1   

2   

3   

4   

5   

6   

7.   

8.   

9.   

10.   

 JUMLA  

 
2. MATUMIZI 

NA MAELEZO KIASI (TSH) 

1.   

2.   

3.   

4.   

5.   

6   

7.   

8.   

9.   

10.   

 JUMLA  

 
 

3.  FAIDA 
 

 MAPATO 
 

MATUMIZI FAIDA 

  
 

  

 
 
 

 

   


